Chuyện vui ngày họp mặt ...

"Một nụ cười bằng mười thang thuốc bổ". Vào Tiếu Lâm Hội bạn sẽ có được những nụ cười hồn nhiên, sảng khoái. Mời bạn vào đây thưởng thức và đóng góp những chuỗi cười vô tận ...

Điều hành viên: Vô Ưu, ShyGirl

Thành viên đã đọc đề tài này Qui a vu ce topic ?

Chuyện vui ngày họp mặt ...

Gửi bàigửi bởi Thích Đủ Thứ » T.Bảy Tháng 5 13, 2017 5:15 pm

Chuyện vui ngày họp mặt của những chàng thanh niên có tuổi. :chocon

Cụ Thịnh 82 tuổi goá vợ 3 năm, người tròn trịa phủ phê cái bụng thì to to đi xe đẩy 4 bánh.
Cụ Nam 81.
Cụ Quan 73.
Cụ Định 71.

ÔB. Định dọn đi tỉnh khác hơn 1 năm sau trở về chốn cũ thăm gia đình con trai và bạn bè.
Cụ Thịnh mời bạn bè họp mặt và dùng bửa cơm thân mật tại nhà.
Phần mấy bà nấu thức ăn mang đến để tăng thêm phần lương thực.

Ăn được nửa chừng rượu vào lời ra như pháo nổ. :br :nhau
Đ: - 2 tháng trước tui đang xem phim sex được 15' máy cúp cái rụp hiện lên hàng chữ ... Tui kêu con trai lại xem nó nói: - Cha không trả $200 tiền phạt trong vòng 24 tiếng, cha sẽ ở tù. Tui sợ quá trả liền và sửa máy $150 tổng cộng hết $350.

Cụ Thịnh: - Lạ thế? Ngày nào trưa tui ăn cơm uống rượu rồi ngủ. Chiều ăn cơm uống rượu. Tối rãnh xem phim đó mỗi đêm có sao đâu? Để tui kễ chuyện nầy nghe vui lắm:- Có cô kia 47 tuổi nói: - Em sẽ ở với tui cơm nước hầu hạ từ A đến Z, khi tui chết ký cho em căn nhà nầy và ít tiền, còn hai ba em nữa thích tui lắm.
- Cụ chịu không? :q2
- Chịu thì chịu :secret nhưng ngại con cháu nó cười nhất là giá trị của tui ở nhà thờ không phải nhỏ chức Cố lận (cụ có con trai làm LM).
Cụ Quan: - Năm ngoái tui bị stroke vài tháng sau lại đi tiêu ra máu phải vô nhà thương tưởng tiêu rồi, bây giờ íu xìu hết xí quách gòi còn chi nữa mà mong.
Cụ Nam: - Tui thì khoẻ nhưng dạo nầy hay quên quá, chuyện xưa thì nhớ, chuyện mới đây thì quên. sp:
Bà Đ: - Em mới 68 sao dạo nầy quên dữ quá.
Nhìn kỹ: - già hết gòi ... :tong
Hình ảnh
Hình đại diện của thành viên
Thích Đủ Thứ
Moderator

Số năm tham giaSố năm tham giaSố năm tham giaSố năm tham giaSố năm tham giaSố năm tham giaSố năm tham giaSố năm tham giaSố năm tham gia

Cảm ơn: 909

Các bạn dưới đây đã cảm ơn Thích Đủ Thứ về bài viết này
PhoXua

Re: Chuyện vui ngày họp mặt ...

Gửi bàigửi bởi ngaytho » CN Tháng 5 14, 2017 10:25 am

Nghe mà phát chán hén :thua
Hình ảnh
ngaytho
Tri kỷ

Số năm tham giaSố năm tham giaSố năm tham giaSố năm tham giaSố năm tham giaSố năm tham giaSố năm tham giaSố năm tham giaSố năm tham giaSố năm tham gia

Cảm ơn: 4

Các bạn dưới đây đã cảm ơn ngaytho về bài viết này
Thích Đủ Thứ

Re: Chuyện vui ngày họp mặt ...

Gửi bàigửi bởi hoaitamniem » T.Năm Tháng 5 18, 2017 11:40 am

Tuổi nầy rồi chỉ ráng sao cho vui qua ngày và chờ được đi đoàn tụ.... viện ông bà
Hình ảnh
hoaitamniem
Tri kỷ

Số năm tham giaSố năm tham giaSố năm tham giaSố năm tham giaSố năm tham giaSố năm tham giaSố năm tham giaSố năm tham giaSố năm tham giaSố năm tham giaSố năm tham giaSố năm tham gia

Cảm ơn: 3

Quay về Tiếu Lâm Quán

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.1 khách.